คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ โดยคณะอนุกรรมาธิการบูรณาการและขับเคลื่อนอุตสาหกรรมการแพทย์ครบวงจร เดินทางไปศึกษาดูงาน ระหว่างวันที่ ๑๗ – ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๐ ณ จังหวัดอุดรธานี และจังหวัดหนองคาย
คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ โดยคณะอนุกรรมาธิการบูรณาการและขับเคลื่อนอุตสาหกรรมการแพทย์ครบวงจร นำโดยนายมหรรณพ เดชวิทักษ์ กรรมาธิการ การสาธารณสุข และในฐานะประธานคณะอนุกรรมาธิการ เดินทางไปศึกษาดูงานและรับฟังบรรยายสรุป รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย และผู้บริหารโรงพยาบาลหนองคาย ในประเด็นการจัดบริการและการรองรับการให้บริการด้านสาธารณสุขแก่ประชาชน รวมทั้งการจัดบริการเพิ่มพิเศษในโรงพยาบาลของรัฐ (Premium Clinic) การจัดสรรและการบริหารจัดการงบประมาณ พร้อมทั้งการเยี่ยมชมการปฏิบัติงานของโรงพยาบาลในการให้บริการแก่ประชาชน ในวันศุกร์ที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๐ ระหว่างเวลา ๐๙.๑๕ – ๑๑.๐๐ นาฬิกา ณ ห้องประชุมพระปทุมเทวาภิบาลชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลหนองคาย จังหวัดหนองคาย และเดินทางไปศึกษาดูงานและรับฟังบรรยายสรุป รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี และผู้บริหารโรงพยาบาลอุดรธานี ในประเด็นการจัดบริการและการรองรับการให้บริการด้านสาธารณสุขแก่ประชาชน รวมทั้งการจัดบริการเพิ่มพิเศษในโรงพยาบาลของรัฐ (Premium Clinic) การจัดสรรและการบริหารจัดการงบประมาณ พร้อมทั้งการเยี่ยมชมการปฏิบัติงานของโรงพยาบาลในการให้บริการแก่ประชาชน ระหว่างเวลา ๑๔.๓๐ – ๑๖.๐๐ นาฬิกา ณ ห้องประชุมชั้น 7 อาคารอำนวยการ โรงพยาบาลอุดรธานี จังหวัดอุดรธานีภาพประกอบ
ข้อมูลเมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 2560 13:41:07 ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 2560 13:52:33 มีการเปิดอ่าน 684 ครั้ง Share