คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ โดยคณะอนุกรรมาธิการพิจารณาจัดทำรายงานการพิจารณาศึกษาของคณะกรรมาธิการการสาธารณสุข เดินทางไปศึกษาดูงาน ในวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๖๐ ณ โรงพยาบาลภูมิพลอดุลยเดช กรุงเทพมหานคร
คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ โดยคณะอนุกรรมาธิการพิจารณาจัดทำรายงานการพิจารณาศึกษาของคณะกรรมาธิการการสาธารณสุข นำโดยพลเอก โปฎก บุนนาค รองประธานคณะกรรมาธิการ คนที่สาม และในฐานะประธานคณะอนุกรรมาธิการ เดินทางไปศึกษาดูงานเพื่อรับฟังสรุปผลการดำเนินงานในด้านสาธารณสุขที่เกี่ยวกับระบบการแพทย์ปฐมภูมิ ระบบการรับส่งต่อผู้ป่วย การเชื่อมโยงข้อมูล ตลอดจนปัญหาและอุปสรรค และประเด็นอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง ในวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๖๐ เวลา ๑๓.๐๐ – ๑๖.๐๐ นาฬิกา ณ โรงพยาบาลภูมิพลอดุลยเดช กรุงเทพมหานครภาพประกอบ
ข้อมูลเมื่อวันที่ 14 กันยายน 2560 16:15:53 ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 00:00:00 มีการเปิดอ่าน 692 ครั้ง Share