คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ เดินทางไปศึกษาดูงาน ในวันพุธที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๖๐ ณ จังหวัดสมุทรสงคราม
คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ นำโดยนายแพทย์เจตน์ ศิรธรานนท์ ประธานคณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ เดินทางไปศึกษาดูงานเพื่อรับฟังการนำเสนอสรุปผลการดำเนินงานของโรงพยาบาล สถานะทางการเงิน การให้บริการระดับปฐมภูมิ คลินิกหมอครอบครัว (Primary Care Cluster) การให้บริการระบบ การส่งต่อผู้ป่วยและแนวทางการพัฒนาบริการ ตลอดจนระบบการจัดสรรงบประมาณในพื้นที่ รวมทั้งปัญหาอุปสรรคต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้อง ในวันพุธที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๖๐ เวลา ๑๑.๐๐ – ๑๒.๓๐ นาฬิกา ณ ห้องประชุมรามเกียรติ์ ชั้น ๗ อาคารอิสระสุนทร โรงพยาบาลสมเด็จพระพุทธเลิศหล้า และเดินทางไปศึกษาดูงานและเยี่ยมชม พร้อมรับฟังสรุปผลการดำเนินงานคลินิกหมอครอบครัว (Primary Care Cluster) เวลา ๑๓.๓๐ – ๑๔.๓๐ นาฬิกา ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลลาดใหญ่ อำเภอเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงครามภาพประกอบ
ข้อมูลเมื่อวันที่ 15 กันยายน 2560 15:47:10 ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 00:00:00 มีการเปิดอ่าน 736 ครั้ง Share