คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ ได้เดินทางไปศึกษาดูงาน ระหว่างวันที่ ๓๐ มีนาคม – ๑ เมษายน ๒๕๖๑ ณ จังหวัดตรัง
วันเสาร์ที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ นาฬิกา คณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ นำโดย นายแพทย์เจตน์ ศิรธรานนท์ ประธานคณะกรรมาธิการการสาธารณสุข สภานิติบัญญัติแห่งชาติ ได้เดินทางไปศึกษาดูงานเพื่อรับฟังบรรยายสรุปและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดบริการระดับปฐมภูมิ (PCC) บนเกาะมุกด์ และประเด็นด้านสาธารณสุขอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง และเวลา ๑๓.๓๐ นาฬิกา คณะกรรมาธิการลงพื้นที่เพื่อศึกษาสภาพแวดล้อมเกี่ยวกับระบบสาธารณสุขและสุขภาพอนามัยของประชาชนในพื้นที่เกาะมุกด์ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเกาะมุกด์ จังหวัดตรัง โดยมีนายแพทย์สินชัย รองเดช รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตรัง นายแพทย์ยศกร เนตรแสงทิพย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกันตรัง นายราชัน อรุณแสง สาธารณสุขอำเภอ และนางสาวเกษร เขียวจินดา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเกาะมุกด์ และคณะ ให้การตอนรับ และวันอาทิตย์ที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ นาฬิกา คณะกรรมาธิการได้เดินทางไปศึกษาดูงาน ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง โดยมีนายแพทย์บรรเจิด สุขพิพัฒน์ปานนท์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตรัง นายราชัน อรุณแสง สาธารณสุขอำเภอ แพทย์หญิงจิราวรรณ อารยะพงษ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาล โรงพยาบาลตรัง นายแพทย์ยศกร เนตรแสงทิพย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกันตรัง และคณะ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งรับฟังบรรยายสรุปและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับการดำเนินงานตามนโยบายและยุทธศาสตร์ของจังหวัดตรัง การให้บริการด้านสาธารณสุข ระบบการให้บริการ ระบบการส่งต่อผู้ป่วย รวมทั้งปัญหา/อุปสรรคต่าง ๆ ในการดำเนินงาน ระบบการจัดสรรงบประมาณ และการให้บริการระบบปฐมภูมิ (PCC) ในพื้นที่จังหวัดตรัง ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง และเวลา ๑๔.๓๐ นาฬิกา คณะกรรมาธิการได้เดินทางศึกษาสภาพแวดล้อมและการจัดระบบบริการสาธารณสุขแก่ประชาชนในพื้นที่จังหวัดตรังภาพประกอบ
ข้อมูลเมื่อวันที่ 2 เมษายน 2561 19:43:09 ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 00:00:00 มีการเปิดอ่าน 684 ครั้ง Share