----------------------------------------------------------
- | พิจารณารับทราบความคืบหน้าการดำเนินการเกี่ยวกับความเดือดร้อนของประชาชน เรื่องราษฎร 3 ตำบล ได้รับความเดือดร้อนจากสารพิษปนเปื้อนสู่สิ่งแวดล้อมอันจำเป็นต่อการดำรงชีวิตจากบ่อกำจัดขยะกากอุตสาหกรรมของ บริษัท เบตเตอร์ เวิลด์ กรีน จำกัด (มหาชน) โดยเชิญผู้แทนประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน นางสาวศีวรินทร์ บุญทับ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลหนองปลาไหล จังหวัดสระบุรี เข้าร่วมประชุมและให้ข้อมูลเบื้องต้น |