คณะกรรมการ
1. | ประธานวุฒิสภา | ที่ปรึกษา |
2. | รองประธานวุฒิสภา คนที่หนึ่ง (นายสุรชัย เลี้ยงบุญเลิศชัย) | ประธานกรรมการ |
3. | ศาสตราจารย์นิลวรรณ เพชระบูรณิน | รองประธานกรรมการ คนที่หนึ่ง |
4. | นายจารุพงศ์ จีนาพันธ์ | รองประธานกรรมการ คนที่สอง |
5. | นายถาวร ลีนุตพงษ์ | กรรมการ |
6. | พลเอก รัชกฤต กาญจนวัฒน์ | กรรมการ |
7. | นายประสงค์ศักดิ์ บุญเดช | กรรมการ |
8. | นายสมชาย แสวงการ | กรรมการ |
9. | รองศาสตราจารย์วิชุดา รัตนเพียร | กรรมการ |
10. | นายอนันต์ วรธิติพงษ์ | กรรมการ |
11. | นายสุเมธ วัชรชัยสุรพล | กรรมการ |
12. | นายสมชาย ทยานยง | กรรมการ |
13. | นายอังสุมาล ศุนาลัย | กรรมการ |
14. | นายออมสิน ชีวะพฤกษ์ | กรรมการ |
15. | นางธนนุช ตรีทิพยบุตร | กรรมการ |
16. | ปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือผู้แทน | กรรมการ |
17. | ที่ปรึกษาด้านระบบงานนิติบัญญัติ (นายวุฒิชัย วัชรีรัตน์) | กรรมการ |
18. |
ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง | กรรมการ |
19. | ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | กรรมการและเลขานุการ |
20. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานวิทยาการคอมพิวเตอร์ | กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
21. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานบริหารระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์ | กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
22. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานพัฒนาระบบงานคอมพิวเตอร์ | กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
23. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานพัฒนากฎหมาย | กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
24. | นายสมชาย ชัยเชษฐ์ดำรงกุล | กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คำสั่งแต่งตั้งคณะกรรมการเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารของวุฒิสภา
คณะอนุกรรมการประกวดคำขวัญการพัฒนาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารของวุฒิสภา
1. | นางนิลวรรณ เพชระบูรณิน | ประธานอนุกรรมการ |
2. | นายดิเรก ถึงฝั่ง | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
3. | นายธานี อ่อนละเอียด | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
4. | ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง | อนุกรรมการ |
5. | ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | อนุกรรมการ |
6. | ผู้อำนวยการสำนักประชาสัมพันธ์ | อนุกรรมการ |
7. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานบริการระบบคอมพิวเตอร์ | อนุกรรมการ |
8. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานคณะกรรมาธิการการวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี การสื่อสารและโทรคมนาคม หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
9. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานบริหารทั่วไป สำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | อนุกรรมการและเลขานุการ |
10. | นายไกรฤกษ์ ต่วนภูษา | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คำสั่งแต่งตั้งอนุกรรมการประกวดคำขวัญการพัฒนาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารของวุฒิสภา
คณะอนุกรรมการศึกษาโครงการพัฒนามาตรฐานการเชื่อมโยงข้อมูลกฎหมาย
1. | นายสุรชัย เลี้ยงบุญเลิศชัย | ประธานอนุกรรมการ |
2. | นายเดชอุดม ไกรฤทธิ์ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
3. | นายธานี อ่อนละเอียด | รองประธานอนุกรรมการ คนที่สอง |
4. | นายสมชาย แสวงการ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่สาม |
5. | นายอังสุมาล ศุนาลัย | อนุกรรมการ |
6. | นางธนนุช ตรีทิพยบุตร | อนุกรรมการ |
7. | เลขาธิการคณะกรรมการกฤษฎีกา หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
8. | เลขาธิการคณะรัฐมนตรี หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
9. | เลขาธิการสำนักงานศาลยุติธรรม หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
10. | เลขาธิการคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ หรือผู้แทน |
อนุกรรมการ |
11. | เลขาธิการวุฒิสภา หรือผู้แทน |
อนุกรรมการ |
12. | เลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
13. | ปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
14. | ที่ปรึกษาด้านระบบงานนิติบัญญัติ (นายวุฒิชัย วัชรีรัตน์) | อนุกรรมการ |
15. | ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย (นายนัฑ ผาสุข ) | อนุกรรมการ |
16. | ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง | อนุกรรมการ |
17. | ผู้อำนวยการสำนักการประชุม | อนุกรรมการ |
18. | ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | อนุกรรมการ |
19. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานวิทยาการคอมพิวเตอร์ | อนุกรรมการและเลขานุการ |
20. | นายชัยวุฒิ พุฒพิสุทธิ์ | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
21. | นายสมชาย ชัยเชษฐ์ดำรงกุล | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คำสั่งแต่งตั้งอนุกรรมการศึกษาโครงการพัฒนามาตรฐานการเชื่อมโยงข้อมูลกฎหมาย
คณะอนุกรรมการศึกษาโครงการบริหารการเปลี่ยนแปลงด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (Blueprint for change)
1. | นางนิลวรรณ เพชระบูรณิน | ที่ปรึกษาและอนุกรรมการ |
2. | นายจารุพงศ์ จีนาพันธ์ | ประธานอนุกรรมการ |
3. | นายถาวร ลีนุตพงษ์ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
4. | รองศาสตราจารย์วิชุดา รัตนเพียร | รองประธานอนุกรรมการ คนที่สอง |
5. | นายธานี อ่อนละเอียด | อนุกรรมการ |
6. | นายอังสุมาล ศุนาลัย | อนุกรรมการ |
7. | นายสหัส ตรีทิพยบุตร | อนุกรรมการ |
8. | นางเมธินิ เทพมณี | อนุกรรมการ |
9. | ที่ปรึกษาด้านระบบงานนิติบัญญัติ (นายวุฒิชัย วัชรีรัตน์) | อนุกรรมการ |
10. | ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง | อนุกรรมการ |
11. | ผู้อำนวยการสำนักประชาสัมพันธ์ | อนุกรรมการ |
12. | ผู้อำนวยการสำนักบริหารงานกลาง | อนุกรรมการ |
13. | ผู้อำนวยการสำนักประชุม | อนุกรรมการ |
14. | ผู้อำนวยการสำนักกำกับและตรวจสอบ | อนุกรรมการ |
15. | ผู้อำนวยการสำนักกรรมาธิการ 1 | อนุกรรมการ |
16. | ผู้อำนวยการสำนักกรรมาธิการ 2 | อนุกรรมการ |
17. | ผู้อำนวยการสำนักกฎหมาย | อนุกรรมการ |
18. | ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาทรัพยากรบุคคล | อนุกรรมการ |
19. | ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | อนุกรรมการ |
20. | ผู้อำนวยการสำนักรายงานการประชุมและชวเลข | อนุกรรมการ |
21. | ผู้อำนวยการสำนักการพิมพ์ | อนุกรรมการ |
22. | ผู้อำนวยการสำนักกรรมาธิการ 3 | อนุกรรมการ |
23. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานคณะกรรมาธิการวิสามัญกิจการวุฒิสภา | อนุกรรมการ |
24. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานคณะกรรมาธิการวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี การสื่อสารและโทรคมนาคม | อนุกรรมการ |
25. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานบริหารระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์ | อนุกรรมการ |
26. | ผู้บังคับบัญชากลุ่มงานพัฒนาระบบงานคอมพิวเตอร์ | อนุกรรมการและเลขานุการ |
27. | นางสาวสุดารัตน์ ใจอุดม | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
28. | นางสาวพนมวัน อินรีย์ | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
29. | นายณรงค์ศักดิ์ วีระกิจพานิช | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คณะอนุกรรมการรวบรวมกฎหมายในกลุ่มอาเซียนอันประกอบด้วย กลุ่มกฎหมายด้านความมั่นคงและการเมือง กลุ่มกฎหมายด้านเศรษฐกิจ และกลุ่มกฎหมายด้านสังคมและวัฒนธรรม
1. | ศาสตราจารย์นิลวรรณ เพชระบูรณิน | ที่ปรึกษาและอนุกรรมการ |
2. | นายประสงค์ศักดิ์ บุญเดช | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
3. | พลเอก รัชกฤต กาญจนวัฒน์ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่สอง |
4. | นายนัฑ ผาสุข | อนุกรรมการ |
5. | นายพงศ์กิตติ์ อรุณภักดีสกุล | อนุกรรมการ |
6. | นางเมธินี เทพมณี | อนุกรรมการ |
7. | นางสาวสุภางค์จิตต์ ไตรเพทพิสัย | อนุกรรมการ |
8. | นายคณวัฒน์ วงศ์แก้ว | อนุกรรมการ |
9. | รองศาสตราจารย์อัศนีย์ ก่อตระกูล | อนุกรรมการ |
10. | อธิบดีกรมศุลกากร หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
11. | นายพิเศษ สอาดเย็น | อนุกรรมการ |
12. | นางสถรางคณา วายุภาพ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ | อนุกรรมการ |
(องค์กรมหาชน) หรือผู้แทน | ||
13. | ผู้อำนวยการกองนิติการกรมการจัดหางาน หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
14. | ดร.มารุต บูรณรัช | อนุกรรมการ |
15. | นางสาวรวิวรรณ จตุรพิธพร | อนุกรรมการ |
16. | นางสาวปาริชาต ศรีประเสริฐ | อนุกรรมการ |
17. | นางสาวกอบสิริ เอี่ยมสุรีย์ | อนุกรรมการ |
18. | นายอรรถสิทธิ์ เสริมธนวิศาล | อนุกรรมการ |
19. | นายเกรียงศักดิ์ วรมงคลชัย | อนุกรรมการ |
20. | นายขวัญชัย โชติพันธ์ | อนุกรรมการ |
21. | นางสาวอรนุช คงช่วย | อนุกรรมการ |
22. | นางสาวกมลพร นกจันทร์ | อนุกรรมการ |
23. | นางสาวทัดดาว จตุรภากร | อนุกรรมการ |
24. | นางลักษมณ ธรรมมิญช | อนุกรรมการ |
25. | นายชัยวุฒิ พุฒพิสุทธิ์ | อนุกรรมการ |
26. | นายพิชชา พุ่มชูศรี | อนุกรรมการ |
27. | นายบุญสงค์ ลาคำ | อนุกรรมการและเลขานุการ |
28. | นายอภิวัฒน์ สุดสาว | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
29. | นางสาวอริยพร โพธิไส | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คณะอนุกรรมการจัดตั้งอินเทอร์เน็ตทีวีของวุฒิสภา (Senate Channel IPTV)
1. | นายจรุพงศ์ จีนาพันธ์ | ประธานอนุกรรมการ |
2. | นายถาวร ลีนุตพงษ์ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่หนึ่ง |
3. | นายอนันต์ วรธิติพงศ์ | รองประธานอนุกรรมการ คนที่สอง |
4. | นายวุฒิชัย วัชรีรัตน์ | อนุกรรมการ |
5. | ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง | อนุกรรมการ |
6. | เลขาธิการ กสทช. หรือผู้แทน | อนุกรรมการ |
7. | ผู้อำนวยการสำนักกฎหมาย | อนุกรรมการ |
8. | ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร | อนุกรรมการ |
9. | ผู้บังคับบัญชากล่มงานบริหารระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์ | อนุกรรมการและเลขานุการ |
10. | นายทวีศักดิ์ น้อยภาษี | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
11. | นายไกรฤกษ์ ต่วนภูษา | อนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ |
คำสั่งแต่งตั้งอนุกรรมการจัดตั้งอินเทอร์เน็ตทีวีของวุฒิสภา (Senate Channel IPTV)
ข้อมูลเมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2555 10:48:53 ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 28 เมษายน 2557 15:34:21 มีการเปิดอ่าน 6491 ครั้ง